Halayen Gina Geogrid

labarai

Halayen Gina Geogrid

A cikin aikin ginin injiniya, mun taƙaita halayen ginin geogrids:

1. Gine-gine na geogrid: Ana buƙatar a haɗa shi da daidaitawa, a cikin siffar kwance, kuma cire abubuwa masu kaifi da fitowa.

2. Kwanciya na geogrid: A kan wani wuri mai laushi da ƙaƙƙarfan wuri, babban jagoran damuwa (tsawon lokaci) na geogrid da aka shigar ya kamata ya kasance daidai da jagorancin axis, kuma shimfidawa ya zama lebur, ba tare da wrinkles ba, kuma ya kamata a tada hankali sosai. mai yiwuwa.Kafaffen ta hanyar sakawa da latsa ƙasa da dutse, babban jagoran damuwa na grid da aka shimfiɗa ya fi dacewa da cikakken tsawon ba tare da haɗin gwiwa ba, kuma ana iya haɗa haɗin tsakanin nisa da hannu da hannu, tare da nisa mai zurfi ba kasa da 10cm ba.Idan an shigar da grid a cikin fiye da yadudduka biyu, haɗin gwiwa tsakanin yadudduka ya kamata a yi tagulla.Bayan babban yanki na shigarwa na bakin ciki, ya kamata a gyara shimfidarsa gaba ɗaya.Bayan rufe Layer na ƙasa kuma kafin a yi birgima, grid ɗin ya kamata a sake tada jijiyar wuya tare da ma'aikata ko injina, tare da ƙarfi iri ɗaya, ta yadda grid ɗin ya kasance cikin yanayin damuwa madaidaiciya a cikin ƙasa.

3. Zaɓin filler bayan shigar da geogrid: Za a zaɓi filler bisa ga buƙatun ƙira.Aiki ya tabbatar da cewa duk ƙasa mai daskararre, ƙasa fadama, dattin gida, ƙasa alli, da diatomite ana iya amfani da su azaman masu cikawa.Koyaya, ƙasan tsakuwa da ƙasa yashi suna da ƙayyadaddun kayan inji kuma abun cikin ruwa ya ɗan shafa su, don haka yakamata a fifita su.Girman barbashi na filler bazai fi 15cm ba, kuma dole ne a biya hankali don sarrafa ma'aunin filler don tabbatar da ma'aunin nauyi.

4. Paving da compacting na key fillers bayan kammala geogrid: Lokacin da geogrid da aka aza da kuma matsayi, ya kamata a cika da kuma rufe a kan dace hanya.Lokacin bayyanar bai kamata ya wuce awanni 48 ba.Madadin haka, ana iya ɗaukar hanyar aiwatar da kwararar hanyar cikowa yayin kwanciya.Pave filler a ƙarshen biyu da farko, gyara grid, sannan gaba zuwa tsakiya.Jerin mirgina daga bangarorin biyu zuwa tsakiya.A lokacin mirgina, abin nadi baya juriya don tuntuɓar kai tsaye tare da kayan ƙarfafawa, kuma ba a ba da izinin ababan hawa su tuƙi akan jikin ƙarfafawa marasa ƙarfi don gujewa tarwatsewar kayan ƙarfafawa.Matsakaicin girman Layer shine 20-30 cm.Dole ne ƙaddamarwa ya dace da buƙatun ƙira, wanda kuma shine mabuɗin nasarar ƙarfafa aikin injiniyan ƙasa.

5. Matakan jiyya na ƙarshe don rigakafin ruwa da magudanar ruwa: A cikin ƙarfafa aikin injiniya na ƙasa, wajibi ne a yi aiki mai kyau na magudanar ruwa a ciki da wajen bango;Kare ƙafafunku kuma hana zaizaye.Za a samar da matakan tacewa da magudanar ruwa a cikin ƙasa mai yawa, kuma idan ya cancanta, za a samar da geotextile da bututu masu lalacewa (ko makafi).Za a gudanar da magudanar ruwa ta hanyar ɗigon ruwa, ba tare da toshewa ba, in ba haka ba haɗarin ɓoye na iya tasowa.

玻纤格栅现场铺设微信图片_20230322112938_副本1微信图片_202303220916431_副本


Lokacin aikawa: Afrilu-18-2023